Nawa ne kudin tsarin tace ruwan gida? (2022)

Ko gidanku yana da ruwan famfo ko rijiyar, abun da ke cikin ruwan bazai zama da tsarki kamar yadda mai gida ke tunani ba. Ruwan da aka samo daga tushe guda biyu yana iya gurɓata da laka, ma'adanai da ƙwayoyin cuta, wasu sun fi wasu cutarwa. Tsarin tace ruwa na gida shine cikakkiyar mafita ga masu gida waɗanda suke son tsaftace ruwan su kafin amfani. Amma nawa ne ainihin kudin tsarin tace ruwa? A cewar Angi da HomeAdvisor, tsarin tace ruwa na gida zai iya tsada a ko'ina daga $1,000 zuwa $4,000, tare da matsakaicin ƙasa na $2,078.
Masu gida waɗanda suke yanke shawara su shigar da tsarin filttaukar ruwa na ruwa na iya zaba daga nau'ikan nau'ikan wurare da yawa, masu girma dabam, da kuma nau'ikan nau'ikan halittu, kowannensu da tsada. Abubuwa kamar ƙarfin aiki, wurin yanki, matakin tacewa, da wurin da tsarin tace ruwa zai iya rinjayar gaba ɗaya farashin aikin. Akwai fa'idodi da yawa don shigar da tsarin tace ruwa na gida, kuma haɓaka ɗanɗano da ƙanshin ruwan ku galibi shine mafi mahimmancin al'amari don yanke shawarar ko shigar da injin tacewa.
Kuna son shigar da tsarin tace ruwa? Akwai kwararre. Sami ƙimar aikin kyauta, babu wajibai daga ayyukan da ke kusa da ku. Nemo kwararre a yanzu +
Akwai ɗaruruwan abubuwa da za a yi la'akari yayin zabar tace ruwa na gida. Kowannensu yana rinjayar farashin tsarin tace ruwa ta wata hanya dabam. Anan akwai wasu mahimman abubuwan da za a yi la'akari da su lokacin ƙayyade farashin tsarin tace ruwa na gida, daga nau'in tsarin zuwa girman da alama.
Abu mafi mahimmanci a cikin farashin tsarin tace ruwa na gida shine nau'in tsarin da mai gida ya zaɓa. Rukunin tacewa na iya tsada a ko'ina daga $50 zuwa $9,000, ya danganta da nau'in mai gida ya zaɓa. A gefe guda kuma, masu tace carbon na iya tsada tsakanin $50 da $500, yayin da fitulun UV na iya tsada tsakanin $200 da $1,000. A gefe guda, tsarin tace ruwa na gida gabaɗaya, kamar tace ruwa da kuma juyar da tsire-tsire na osmosis, na iya kashe matsakaicin $250 zuwa $4,000 ko fiye. Sauran nau'ikan tsarin tace ruwa, kamar ionization da injectors, suna cikin tsaka-tsaki.
A matsayinka na mai mulki, mafi rikitarwa tsarin tace ruwa, mafi tsada shi ne. Ƙarin farashi yana da alaƙa da gaskiyar cewa raka'a masu rikitarwa sun fi wuya a tsara, shigarwa da kulawa. Rukunin tsarin tace ruwa mai rikitarwa yana da ƙarin sassan aiki da rikitarwa. Matsalolin tsarin da haɗin kai suna da mahimmanci ga duka shigarwa na farko da ayyukan kulawa na gaba, kamar yadda tsarin sauƙi kuma mai rahusa don kulawa fiye da tsarin hadaddun tsarin, yana adana kuɗi a cikin dogon lokaci.
Tsarukan tace ruwa yawanci ana kasu kashi-kashi na gaba ɗaya ko na tsaye. Single, wanda kuma ake kira wurin amfani, ana iya shigar da shi ƙarƙashin nutsewa, akan tebur, sama da famfo, ko a cikin kettle. Tsarukan gida gabaɗaya yawanci farashin aƙalla $1,000, kuma raka'a ɗaya na iya farashi kaɗan kamar $150. Mafi kyawun tace ruwan gidan gabaɗaya yana tsarkake ruwa da zarar ya shiga gidan, kuma yawanci sun fi girma. Za su iya kashe ko'ina daga $1,000 zuwa $4,200 da sama. Na'urorin da ake amfani da su waɗanda ke tsarkake ruwa daga tushe guda, kamar tafki ko famfo, na iya tsada a ko'ina daga $150 zuwa $1,200.
Kamar yadda yake tare da motoci da kayan aiki, farashin tsarin tacewa gida ya dogara da alamar samfurin. Wasu samfuran sun fi tsada, suna ba da ingantacciyar inganci da ƙarin fasali, yayin da wasu kuma matakin-shigarwa ne, suna ba da daidaiton inganci a farashi mai araha. Tsarin tace ruwan gida na matakin shiga zai iya kashe $750 zuwa $3,000, yayin da manyan raka'a na iya kashe $4,000 zuwa $8,000. Amintattun samfuran kayan aiki galibi suna ba da mafi kyawun sabis na abokin ciniki da ƙarin cikakkun garanti, wanda shine dalilin da ya sa farashinsu ya yi girma. Anan akwai wasu samfuran gama gari da matsakaicin farashinsu don wannan tsarin kawai:
Dangane da abun da ke cikin ruwa a cikin gidan ku, ana iya buƙatar tsarin tacewa da yawa don cimma tsarkakewar da ake so. Misali, idan babban tushen ruwan ku ya ƙazantu sosai ko kuma gidanku yana da tsohon famfo da tsarin, kuna iya buƙatar tsarin tacewa biyu ko uku don kyakkyawan sakamako. Raka'o'in tacewa masu yawa sun fi tsada fiye da raka'o'in mataki-ɗaya saboda tsarin yana buƙatar ƙarin abubuwa.
Ya kamata a ƙayyade girman sashin tace ruwa bisa ga yawan ruwa na gidan. Zaɓuɓɓukan girman sun dogara ne akan ƙimar tacewa ko ƙimar kwarara, wanda aka auna cikin galan a minti daya. Masu gida na iya yin aiki tare da ƙwararrun masu kula da ruwa don sanin matakin tacewa tsarin bukatunsu dangane da kololuwar ruwa. Mafi girman matakin tacewa da ake buƙata, mafi girman farashin duk tsarin tace ruwa.
Sau da yawa ana shigar da tsarin tace ruwa gaba ɗaya kusa da babban ƙofar ruwa a cikin ginshiƙi na gidan. Yadda wahalar shiga shafin zai shafi gabaɗayan farashin tsarin tace ruwa na gida gaba ɗaya. Misali, masu sakawa na iya haifar da ƙarin farashin aiki ko yin aiki na tsawon sa'o'i lokacin da samun dama ga babban bututun zai yiwu ne kawai daga ƙaramin sarari ko daga ƙasan sarari. Kudin shigarwa yawanci yana da ƙasa idan wurin shigarwa yana da sauƙi.
Kudin aiki da ke hade da shigar da tsarin tace ruwa zai iya ƙara $ 300 zuwa $ 500 zuwa farashin kayan. Yawan kuɗin aiki ana haɗa shi a cikin jimlar farashin tsarin tace ruwa maimakon ƙididdige su daban, don haka masu gida ba za su iya sanin ainihin adadin da suke kashewa akan aikin ba. Yawancin lokaci yana ɗaukar kwana 1 kawai don shigar da tsarin tace ruwa. Shigar da tsarin don dukan gida yana ɗaukar lokaci fiye da shigar da raka'o'in tacewa.
Mai tsaftacewa, ruwan da ba zai iya isa ba Sami kimanta aikin kyauta a sabis na shigarwa na tace ruwa mafi kusa. Nemo kwararre a yanzu +
Masu gida na iya buƙatar samun izini lokacin shigar da injin tace ruwa a duk gidansu. Za su iya bincika sashen ginin gida don sanin ko ana buƙatar izini. Idan haka ne, mai gida na iya biya tsakanin $100 da $600 don aiwatar da izinin. Shigar da tsarin gida gabaɗaya yana buƙatar haɗi zuwa babban gidan famfo, wanda sau da yawa yana buƙatar bincika hukumomin ginin don tabbatar da cewa komai ya daidaita. Masu gida waɗanda suka zaɓi ciyar da ayyukan gaba ba tare da izini ba lokacin da ya cancanta na iya fuskantar ƙalubale na gaba kamar wahalar siyar da gidajensu ko samun wargaza tsarin tace ruwa gaba ɗaya.
Geography na iya rinjayar farashin tsarin kula da ruwa na gida ta hanyoyi biyu. Na farko, farashin kayan aiki da na aiki sun bambanta daga wuri zuwa wuri. Kayan aiki da kayan aiki sun fi tsada a cikin birane masu yawan jama'a inda buƙatu ke da yawa kuma tsadar rayuwa ta yi tsada idan aka kwatanta da yankunan karkara inda tsadar rayuwa ta yi ƙasa da ƙasa. Abu na biyu, abubuwan da ke cikin ruwa na iya bambanta dangane da inda gidan ku yake, wanda ke shafar farashin tsarin tacewa. Wasu wurare na iya buƙatar wasu nau'ikan tacewa saboda gurɓataccen ruwan gida, musamman idan ruwan ya fito daga rijiya kuma ba a yi masa magani tun asali ba a masana'antar sarrafa ruwa.
Baya ga abubuwan da ke sama waɗanda ke shafar farashin tsarin tacewa gida, ana iya amfani da kuɗaɗe masu zuwa. Lokacin da ya zo ga ayyukan shigar da tace ruwa, masu gida suna buƙatar yin la'akari da yadda gwajin ruwa, ƙarin aikin famfo da kuma kula da kuɗi zai yi tasiri ga kasafin kuɗin su.
Sau da yawa ana ba da shawarar cewa masu gida su gwada samar da ruwa kafin su zaɓi nau'in tsarin tace ruwa don amfani da su. Farashin gwajin ruwa ya tashi daga $30 zuwa $500. Don rage farashi, masu gida za su iya siyan kayan gwajin ruwa daga kantin sayar da kayan aikin gida na gida ko ta gundumarsu. Bugu da ƙari, za su iya ɗaukar ƙwararru don kammala gwajin don tabbatar da cewa sakamakon ya kasance daidai kuma cikakke.
Ana iya buƙatar ƙarin famfo don shigar da tsarin tace ruwan gida yadda ya kamata. Wannan batu yana da dacewa idan bututun da ke akwai bashi da wurin da ya dace don haɗa bututun tacewa, ko kuma idan ana buƙatar canza tsarin bututun na yanzu. Plumbers yawanci suna cajin $45 zuwa $200 awa ɗaya don waɗannan ƙarin ayyukan famfo, da farashin kayan aiki.
Da zarar an shigar, dole ne masu gida su biya kuɗin kulawa na shekara-shekara don kiyaye tsarin tacewa cikin kyakkyawan tsari. Kudin kula da tsarin tace ruwa zai iya zuwa daga $50 zuwa $300 a kowace shekara. Waɗannan farashin sun haɗa da matattara masu sauyawa da maye gurbin saɓo. Na'ura mai yawa ko tsarin tacewa na gida na gaba ɗaya zai biya fiye da mataki ɗaya ko shigarwa ɗaya.
Kudin tsarin tace ruwa na gidan gabaɗaya ya dogara da kusan nau'in tsarin da ake amfani da shi. A wasu lokuta, gida na iya buƙatar tsarin fiye da ɗaya don biyan bukatun tacewa.
Tsarin tace ruwa na osmosis na gida, ɗaya daga cikin shahararrun nau'ikan tsarin, na iya kashe ko'ina daga $250 zuwa $4,000. Ƙananan tsarin osmosis na baya da aka sanya a ƙarƙashin tanki ko sama da famfo na iya tsada kamar $250 zuwa $1,300. Duk tsarin tsarin osmosis na gida sun fi tsada, daga $1,000 zuwa $4,000. Irin wannan ƙarfin tacewa yana matse ruwa ta cikin membrane don cire sinadarai masu cutarwa da ƙwayoyin cuta. Ana adana ruwan a cikin tanki mai matsa don amfani a gaba. Juya tsarin osmosis ba zai iya cire mahaɗar ƙwayoyin halitta masu canzawa ba (VOCs), chlorine, magungunan kashe qwari, ko kaushi daga ruwa, don haka ana iya buƙatar ƙarin tacewa. Yana da mahimmanci a lura cewa wannan tsari yana haifar da ruwa mai yawa kamar yadda ake wanke sinadarai da aka cire kuma an watsar da su.
Tace rijiyoyin ruwa na iya tsada a ko'ina daga $1,000 zuwa $4,000 na gidaje masu rijiyoyi. An gina tsarin tace ruwa mai kyau tare da takamaiman abun ciki na ma'adinai na ruwa, don haka farashin zai iya canzawa daidai. Abubuwan gurɓatawa sun bambanta dangane da yanayin zahirin rijiyar da zurfin samanta - rijiyoyin da ke da zurfi gabaɗaya suna ƙarƙashin rarrabuwa, ƙwayoyin cuta, da ma'adanai fiye da rijiyoyi masu zurfi. Wasu daga cikin mafi kyawun tsarin tace ruwa rijiyoyi sune matakai da yawa, wanda ke nufin ana amfani da nau'in tace fiye da ɗaya don cire ƙazanta daga cikin ruwa.
Tsarin tace ruwa na carbon tace zai iya tsada ko'ina daga $50 zuwa $500. Tatarwar carbon tana cire chlorine daga ruwa, inganta dandano da wari. Ruwan yana wucewa ta cikin ingantaccen cajin carbon da aka kunna, yana cire adibas da sinadarai waɗanda ke shafar dandano mara kyau. Tace gawayi ya zo da nau'o'i da yawa, kamar dutsen gawayi, wanda ya fi arha fiye da tubalan gawayi. Ana yin tsakuwar Carbon daga kayan yau da kullun kamar hatsi da harsashi na kwakwa. Toshewar carbon yana cikin nau'i na harsashi kuma ana maye gurbinsa lokaci-lokaci. Ana iya shigar da nau'ikan nau'ikan biyu akan famfo ko tsarin gidan gabaɗaya kuma suna da sauƙin shigarwa da kulawa.
Ba ku da tabbacin wane tsarin tace ruwa ya dace a gare ku? Masu sana'a na iya taimakawa. Sami ƙimar aikin kyauta, babu wajibai daga ayyukan da ke kusa da ku. Nemo kwararre a yanzu +
Tsarin tace ruwa mai ionized a gida yana tsada tsakanin $1,000 zuwa $2,000. Waɗannan tsarin suna amfani da ƙananan mitar lantarki don canza cajin ma'adanai a cikin ruwan sha. Ruwan yana bugun sau dubbai a cikin daƙiƙa guda don ionize tushen gurɓata yanayi. Fitar da ionization na iya samar da nau'ikan ruwa guda biyu: alkaline da acidic. Ruwan alkaline ruwan sha ne mai kyau wanda ya dan bambanta da ruwan famfo. Ka tuna cewa shan kofi ko shayi tare da ruwan alkaline na iya canza dandano. Ruwan acidic shine mafi kyawun tsaftacewa.
Wani tsarin tace ruwa na gida da ke amfani da wutar lantarki shine tsarin UV, wanda zai iya farashi daga $ 500 zuwa $ 1,500. Tsarin tsabtace ruwa na ultraviolet yana amfani da hasken ultraviolet don kashe ƙwayoyin cuta masu cutarwa yayin da ruwan ke wucewa ta cikin na'urar. Waɗannan yawanci tsarin gida ne duka waɗanda ke tsarkake ruwa a ƙofar gidan. Ba za a iya amfani da tsarin UV shi kaɗai don tace ruwa saboda kawai suna kawar da kwayoyin halitta kamar ƙwayoyin cuta waɗanda ke haifar da matsalolin narkewa. Maimakon haka, ya kamata a yi amfani da tsarin UV tare da tace ruwa daban-daban wanda ke kawar da laka da ma'adanai. Raka'o'in tacewa UV gabaɗaya sun fi yawancin masu tacewa girma, amma har yanzu sun fi ƙanƙanta fiye da tsarin osmosis ko tsarin softener na ruwa.
Tsarin maganin alluran ruwa zai iya tsada ko'ina daga $300 zuwa $1,000. Kudin shigar da aiki na iya ƙara wani $300 zuwa $500. Tsarin alluran sinadarai suna shigar da ƙananan sinadarai a cikin rijiyar ko ruwan guguwa don magance shi. Wadannan sunadarai yawanci hydrogen peroxide ko chlorine.
Tsarin tacewa don tsaftace ruwa na iya kashe $50 zuwa $4,000 da ƙarin $300 zuwa $500 farashin shigarwa. Kuma har yanzu ruwan yana tafasa ruwan da ke shiga gidan. Ana tattara tururin ruwan da aka samu, a sanyaya kuma a yi amfani da shi azaman ruwan sha mai tsafta - wannan tsari na tafasawa da murƙushe ruwan yana barin duk wani gurɓataccen abu da gurɓataccen abu. Distillers na ruwa yawanci ƙananan na'urorin tebur ne. Yana ɗaukar sa'o'i 4 zuwa 6 don samar da galan na ruwa mai tsafta, don haka yawancin na'urori suna aiki ta atomatik don ci gaba da buƙata.
Farashin tsarin laushi na ruwa zai iya bambanta daga $ 500 zuwa $ 6,000, kuma matsakaicin farashin tsarin laushi na ruwa shine $ 1,500. Ana amfani da ruwa mai laushi don magance ruwa mai wuya. Saboda yawan ma'adinan da ke da shi, ruwa mai wuya na iya haifar da matsala, kamar tarawa a kan bututu na tsawon lokaci, wanda zai iya lalata kayan aiki. Masu laushi na ruwa na iya zama magnetic, lantarki, descaling, ko ion-exchange - kowane nau'i na iya cirewa da tattara ma'adanai masu yawa daga ruwa mai wuya. Wasu alamun da ke nuna gida yana buƙatar mai laushin ruwa sun haɗa da tabo na ruwa, haɓakar lemun tsami, suturar da ba su da launi, ƙara yawan kuɗin amfani, da ƙari. Ana shigar da mai laushin ruwa tare da wata na'urar tacewa.
Duk da yake kowane mai gida zai iya amfana daga tsarin tace ruwa na gida, akwai wasu alamun bayyanar da cewa tsaftace ruwa ya fi larura fiye da sha'awa. Masu gida su yi la'akari da waɗannan alamun cewa suna buƙatar ruwa mai tacewa, kamar yadda aka yi bayani a ƙasa.
Mummunan ɗanɗano ko ruwa mai wari sau da yawa shine babban dalilin da masu gida ke shigar da tsarin tacewa. Rashin ɗanɗano ruwa yana da wuyar sha, kuma abubuwan sha kamar kofi da shayi suna ɗanɗano ban mamaki. An sanya shi a kan famfo na nutse ko a cikin tsarin tacewa na gida gabaɗaya, matattarar carbon za ta kawar da gurɓata kamar su chlorine da ma'adanai waɗanda ke haifar da mummunan dandano da wari.
To ruwa ba lallai ba ne, ba a kula da shi kamar ruwan birni. Ruwa daga rijiyoyi masu zaman kansu sukan ƙunshi ƙarfe masu nauyi da sauran gurɓatattun abubuwa. Yana iya ma a fallasa shi ga magungunan kashe qwari da carcinogens kamar arsenic da nitrates. Ana buƙatar ƙarin tsarin tace ruwa na yau da kullun don cire duk waɗannan gubobi daga ruwan rijiyar. Matsarar ruwa mai kyau da tsarin osmosis na baya sune kyawawan zaɓuɓɓuka don gidajen da suka dogara da ruwan rijiya.
Ana iya yin illa ga amincin ruwan sha saboda yawancin hatsarori da ke ɓoye a cikin ruwan cikin gida. Haɗuwa na dogon lokaci ga gurɓataccen abu kamar arsenic, hydrogen sulfide, baƙin ƙarfe, gubar, da sauran ƙwayoyin cuta da ajiya na iya shafar lafiya da aminci. Masu gida za su iya yin gwajin ruwa don tantance abin da gurɓatattun ruwa ke cikin ruwa sannan su zaɓi tsarin tace ruwa na musamman don tace su.
Daga lokaci zuwa lokaci, masu gida suna lura cewa saman gidajensu galibi ana rufe su da ragowar sabulu. Zubar da sabulu da ke taruwa akan kwanuka, dakunan wanka, da shawa na iya zama alamar ruwa mai wuya. Ruwa mai wuya yana da yawa a cikin calcium da magnesium, yana sa masu tsabtace gida ba su da tasiri kuma suna da wuyar wankewa. Tushen suds na iya sa banɗaki da kicin ɗin su zama mara kyau, koda bayan tsaftacewa sosai. Tsarin tacewa na gida gabaɗaya yana cire calcium da magnesium daga ruwa mai wuya, yana hana suds da sauƙaƙe tsaftacewa.
Masu gida da suka lura cewa magudanan ruwa sukan zama toshe ko kuma sau da yawa ana buƙatar maye gurbinsu na iya samun matsala ta rashin ingancin ruwa. Ma'adanai a cikin gurɓataccen ruwa na iya haɓakawa a cikin bututu na tsawon lokaci, yana haifar da lalata bututu, toshe magudanar ruwa, har ma da fashewar bututu. Tsarin tace ruwa na gida gaba ɗaya wanda ke tsarkake ruwa kafin ya shiga gida na iya hana irin wannan lalacewar famfo.
Shigar da tsarin tace ruwa yana da fa'ida ta musamman ta samun ƙimar aikin kyauta, babu wajibci daga mai bada sabis kusa da ku. Nemo kwararre a yanzu +
Ma'adanai a cikin ruwa mai wuya na iya yin illa ga fata da gashi. Masu gida da danginsu na iya lura da canjin gashin gashinsu ko annurin fatar jikinsu lokacin da suke amfani da ruwan a cikin gidan ruwa mai wuya idan aka kwatanta da gidan da ba ruwa mai wahala ba. Masu gida na iya yin la'akari da shigar da ɗayan mafi kyawun tsarin laushi na ruwa don rage yawan ma'adinai a cikin ruwa wanda zai iya haifar da bushewar fata da gashi.
Idan mai gida ya lura cewa sabbin tufafi da sauri suna shuɗewa kuma sun rasa inganci bayan ɗan wankewa, abubuwan da ke cikin tsarin ruwan gidan na iya zama laifi. Ruwa tare da babban abun ciki na ƙarfe na iya ba da launin tsatsa ga tufafi masu launin haske. Bugu da ƙari, ruwa mai wuya zai iya sa tufafi su yi laushi da launin toka. Don magance wannan, masu gida za su iya shigar da tsarin tace ruwa a ko'ina cikin gida wanda ke nufin ƙarfe da sauran ma'adanai na ruwa.
Masu gida waɗanda suka zaɓi shigar da tsarin tace ruwa na gida za su lura da wasu fa'idodin nan da nan, kamar ingantaccen dandano na ruwa da laushin fata da gashi. Masu gida suna ɗaukar lokaci mai tsawo don gane wasu fa'idodi, kamar ingantaccen ingantaccen makamashi da na'urori masu dorewa. Anan akwai manyan fa'idodin shigar da tsarin tace ruwa na gida.
Shan ruwa mai tacewa shine mafi kyawun zaɓi don lafiya da jin daɗin masu gida da danginsu. Tare da tsarin tace ruwa na gida, babu sauran haɗarin shan gurɓata masu cutarwa kamar arsenic, gubar, ko wasu ƙwayoyin cuta. Bugu da ƙari, ruwa mai tacewa kusan yana da ɗanɗano, kamar abinci da abin sha da aka yi da shi.
Yin amfani da ruwa mai tacewa a cikin gidanku yana inganta ƙarfin kuzari. Ruwan da aka tace yana rage damuwa akan kayan aiki da tsarin a cikin gidan ku. A sakamakon haka, waɗannan tsarin na iya yin aiki da kyau, rage yawan amfani da makamashi. A sakamakon haka, masu gida na iya lura da raguwar kuɗin wutar lantarki ko gas.
Sinadaran da ke cikin gurɓataccen ruwa na iya haifar da damuwa da bai dace ba akan na'urori. Alal misali, lokacin da ruwa mai wuya ya gudana ta cikin bututu na injin wanki ko na'urar wanki, yana iya lalata bututun ko kuma ya sa ma'adanai su taru, yana shafar aiki. Wucewa da tace ruwa ta cikin naúrar yana tabbatar da cewa hakan bai faru ba, yana tsawaita rayuwar kayan aikin ruwan. Wannan kuma yana adana kuɗin masu gida a cikin dogon lokaci saboda ba dole ba ne su maye gurbin kayan aiki akai-akai.
Yawan sinadarin magnesium da alli a cikin ruwa mai wuya na iya haifar da suds don taruwa akan filayen banɗaki da kicin. Da zarar an tace ruwa kuma an rage matakan magnesium da calcium, sabulu ba zai sake tsayawa a kan waɗannan saman ba kuma tsaftacewa zai kasance da sauƙi. Bugu da ƙari, gidan zai zama mai tsabta, wanda shine ƙarin kari.
Wanene ba ya son laushi da gashi? Ma'adinan da aka samu a cikin ruwa mai wuya wanda ke haifar da bushewar fata da gashi ba su wanzu a cikin ruwa mai tacewa. Canjawa daga ruwa mai kauri zuwa ruwa mai tacewa zai iya sanya fata da gashin mai gida da kuma cire duk wani ma'adinan ma'adinai.
Tun da raka'o'in tace ruwa sun bambanta da girma sosai, shigarwa-yi-kanka na iya yiwuwa a wasu lokuta kuma ba zaɓi mafi kyau a wasu ba. Alal misali, shigar da ƙaramin tace ruwa a wurin amfani aiki ne mai sauƙi-da-kanka. Waɗannan masu tacewa kawai suna haɗawa da famfo ko jug. Duk da haka, shigar da tsarin tace ruwa a ƙarƙashin kwatangwalo ko ko'ina cikin gida yawanci ya fi dacewa ga masu sana'a.
Na farko, ƙwararren mai aikin famfo ko ƙwararrun tace ruwa zai taimaka wa mai gida ya zaɓi tsarin da ya dace don gidansu. Za su ba da shawarar mafi kyawun tsarin kula da ruwa don gidanka ta hanyar gwada ruwa da kuma nazarin sakamakon bisa ga shekarun su na gwaninta na gida.
Mataki na gaba shine shigarwa. Masu gida na iya ɗaukar ma'aikacin famfo da lantarki daban-daban don shigar da masana'antar tacewa, ko kuma ɗaukar ɗan kwangilar famfo wanda zai iya ɗaukar dukkan ayyukan da suka dace. Ko ta yaya, hayar ƙwararru don shigar da tsarin tace ruwa zai tabbatar da ingantaccen shigarwa. Tsarin tace ruwa wanda ba a shigar da shi ba daidai ba zai iya haifar da zubar ruwa, wanda zai iya haifar da lalacewar ruwa. Tsarin da ba daidai ba yana iya ƙila a zahiri ba zai kula da ruwan yadda ya kamata ba kuma yana iya haifar da ƙarin kuɗin amfani a maimakon haka. Ƙarin kari na yin aiki tare da ƙwararrun matatar ruwa shine cewa a koyaushe akwai wanda zai kira idan wani abu ya faru da tsarin a nan gaba.
Shigar da tsarin tace ruwa shine abin da ribobi ke yi Samu kimanta aikin kyauta, babu wajibci daga sabis kusa da ku. Nemo kwararre a yanzu +
Sabon tsarin tace ruwa na gida zai iya zama ɗan tsada, musamman idan kuna shigar da tsarin don gidanku duka. Yi la'akari da waɗannan hanyoyin don adana kuɗi akan shigarwa da farashin sarrafawa.
Lokacin siyan kayan aikin gyaran ruwa don gidanku, akwai ƴan tambayoyi da kuke buƙatar tambayi masu samar da kayan aikin ku da masu sakawa. Tabbatar cewa kun sami amsoshin duk tambayoyinku daga masana aikin ruwa da ke ƙasa waɗanda suka shafi aikinku.


Lokacin aikawa: Dec-14-2022