Amfanin lafiya 8 na shan ruwa mai tacewa

Taimako da nasiha,samfurori da ayyuka

 ruwa

Idan kuna kashe kuɗi da yawa akan ruwan kwalba saboda ba ku son ɗanɗanon ruwan famfo, kuna iya sha'awar jin cewa za ku iya shigar da tace ruwa a gida. Waɗannan matattarar suna tsarkake ruwa daga tushen kuma kawai kunna famfo don samar muku da ruwa mai daɗi. Amma menene amfanin shan ruwa mai tacewa? Ba ku dalilai 8!

 

1.) dandana

Ruwan da aka tace yana da ɗanɗano mai daɗi da tsafta, sannan tace tana cire sinadarin chlorine da ƙwayoyin cuta, wanda hakan kan sa ruwan famfo ya dushe ko kuma ya sami warin sinadarai.

 

2.) Guba

Tace na iya cire abubuwa masu cutarwa kamar gubar daga ruwa, wanda abu ne mai kyau ga lafiyar ku.

 

3.) Farashin

Kudin tace ruwa yayi kasa sosai fiye da na ruwan kwalba. A cikin dogon lokaci, shigar da tacewa zai dawo da farashi.

 

4.) Ciwon daji

Shan ruwan da aka tace zai iya cire sinadarin chlorine, ta yadda zai rage hadarin wasu cututtuka. Jerin ya haɗa da ciwon daji na dubura, hanji da mafitsara.

 

5.) Ma'adanai

Kodayake tacewar ruwa tana cire ma'adinan da za su iya cutar da lafiya, ma'adanai da kuke son riƙewa sun kasance a cikin ruwa. Mahimmanci, tacewar ruwa na iya samar muku da ma'adanai masu kyau waɗanda aka samo daga ruwan kwalba a ɗan ƙaramin farashi.

 

6.) Dafa abinci

Domin za ku iya samun ruwan famfo mai tsafta, za ku iya amfani da shi ga kowane abu, ba kawai don sha ba. Abincin ku kuma zai amfana da dafa shi da ruwa mai daɗi.

 

7.) Kwari

Tacewar ruwa kuma na iya cire ƙwayoyin cuta waɗanda za su iya haifar da rashin jin daɗi cikin ciki, wanda zai sa ku da danginku ku fi lafiya da farin ciki a cikin shekara.

 

 

Akwai sanannun ƙwayoyin cuta sama da 2100 a cikin ruwan sha, me yasa kuke haɗarin?

 

8.) Yara

Mafi kyawun abin sha ga jikin ɗan adam shine ruwa, amma sau da yawa yara ba sa son wannan dandano. Ta amfani da matattara, za ku iya ƙarfafa su su sha ruwa mai yawa, haɓaka yara masu koshin lafiya, da haɓaka halaye masu kyau don rayuwa ta gaba.

 

Shigar da tsarin tace ruwa hanya ce mai sauƙi kuma mai tasiri don inganta kusan kowane bangare na ruwan ku da lafiyar iyali.Brbashi cikakken kewayon tsarin tace ruwa anan . Samun ruwa mai tsabta kuma mai tsabta a ɗan ƙaramin farashin ruwan kwalba, kuma za ku yi farin ciki da kun yanke shawarar shigar da ɗayan tsarinmu.


Lokacin aikawa: Juni-05-2023